Viên chức phải đóng bảo hiểm thất nghiệp

Thứ tư - 06/12/2017 09:22
Ông Dương Văn Giới (tỉnh Hòa Bình) là Phó Giám đốc Trung tâm Văn hóa, thể thao huyện (đơn vị sự nghiệp công lập). Cơ quan Bảo hiểm xã hội đã triển khai thu bảo hiểm thất nghiệp đối với viên chức tại cơ quan (kể cả Phó Giám đốc). Ông Giới hỏi, ông có phải đóng bảo hiểm thất nghiệp không?

Trường hợp nào bị truy thu bảo hiểm thất nghiệp? Đối tượng nào phải nộp bảo hiểm thất nghiệp? Bộ LĐTBXH hướng dẫn về bảo hiểm thất nghiệp

Về vấn đề này, Bảo hiểm xã hội Việt Nam trả lời như sau:

Căn cứ quy định tại Khoản 1 Điều 43 Luật Việc làm năm 2013, Điều 2 Luật Viên chức , Khoản 1 Điều 43 Nghị định số 29/2012/NĐ-CP ngày 12/4/2012 của Chính phủ về việc tuyển dụng, sử dụng và quản lý viên chức, người làm việc theo hợp đồng làm việc (viên chức) thuộc đối tượng phải tham gia bảo hiểm thất nghiệp.

Theo Chinhphu.vn

Nguồn tin: dantri.com.vn

Tổng số điểm của bài viết là: 0 trong 0 đánh giá

Click để đánh giá bài viết

  Ý kiến bạn đọc

Những tin mới hơn

Những tin cũ hơn

Bán hàng trên Facebook
Thống kê
  • Đang truy cập158
  • Máy chủ tìm kiếm22
  • Khách viếng thăm136
  • Hôm nay10,133
  • Tháng hiện tại685,292
  • Tổng lượt truy cập56,787,730
Bạn đã không sử dụng Site, Bấm vào đây để duy trì trạng thái đăng nhập. Thời gian chờ: 60 giây